Xin phép xây nhà 3 tầng nhưng xây 4 tầng thì bị xử lý như thế nào?

Giải quyết nhanh mọi "bức xúc" về nhà đất

Xin phép xây nhà 3 tầng nhưng xây 4 tầng thì bị xử lý như thế nào?

Hộ gia đình bà M được cơ quan có thẩm quyền cấp phép xây dựng ngôi nhà 3 tầng tại phố K, nhưng bà M đã xây thành 4 tầng. Trường hợp này sẽ bị xử lý như thế nào?

Gửi bởi: Khánh

Trả lời có tính chất tham khảo

Bà M đã xây nhà sai nội dung Giấy phép xây dựng được cơ quan có thẩm quyền cấp và bị xử lý theo quy định tại Điều 13 Nghị định số 180/2007/NĐ-CP:

– Lập biên bản ngừng thi công xây dựng, yêu cầu tự phá dỡ phần công trình sai nội dung Giấy phép xây dựng.

– Trường hợp bà M không tự phá dỡ phần công trình sai nội dung Giấy phép xây dựng được cấp thì bị cưỡng chế phá dỡ. Bà M phải chịu trách nhiệm về toàn bộ chi phí tổ chức cưỡng chế phá dỡ.

Các văn bản liên quan:

Nghị định 180/2007/NĐ-CP Quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Xây dựng về xử lý vi phạm trật tự xây dựng đô thị

Trả lời bởi: hoidapphapluat

HOTLINE : Mr Hiệu - 0902.554.006


Có thể bạn chưa xem